Loading color scheme

ทำเนียบข้าราชการ

นางพิมพ์วรัชญ์ เมืองนิล

นางพิมพ์วรัชญ์ เมืองนิล

Mrs. Phimwarat Muangnil

ผู้อำนวยการสำนักความสัมพันธ์ต่างประเทศ

สำนักงานปลัดกระทรวงศึกษาธิการ

E-mail : phimwarat.m@sueksa.go.th

โทร. 0 2628 5646-8 ต่อ 120 ภายใน 1242

                       
รอแต่งตั้ง
ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านพัฒนานโยบายความร่วมมือต่างประเทศ     105 1248
 

กลุ่มความร่วมมือกับองค์การยูเนสโก
UNESCO Cooperation Unit                           

นางสาวจิตรลดา จันทร์แหยม
Ms. Chitralada Chanyaem
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 115 1245 chitralada.c@sueksa.go.th
ดร.สริญณพัชร์ ธรรมบุศย์
Dr. Sarinapat
Dhamabus
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   115 1245 dsiripak@gmail.com
นางสาวรุ่งกานต์ พันธุ์ภักดี
Ms. Rungkan Punpukdee
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   115 1245 rungkan.p@sueksa.go.th
นางสาวปริตา จรัลชวนะเพท
Ms. Parita Jarulchawanapait
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   115 1245 parita.j@sueksa.go.th
นางสาวอัจจิมา กวีญาณ
Ms. Ajjima Kaveeyarn
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   121 1245 ajjimak@sueksa.go.th
นางสาวพนิดา ทวีลาภ
Ms. Panida Taweelap
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   115 1245 panida.t@sueksa.go.th

ลุ่มความร่วมมือพหุภาคี
Multilateral Cooperation Unit  

นายปานเทพ ลาภเกษร
Mr. Panthep Larpkesorn
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม     plarpkesorn@sueksa.go.th
นางสาวศิริพร วิริยะอัครเดชา
Ms. Siriporn Wiriyaukradecha
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   102 1250 siriporn.w@sueksa.go.th
นางสาวภัทร พีระพันธุ์ หินเมืองเก่า
Ms. Pattara Peeraphun Hinmuangkow
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   102 1250  
นายพงศกร รุทระวณิช
Mr. Pongsakorn Rudravanija
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   102 1250 pongsakorn.r@opse.moe.go.th

กลุ่มความร่วมมือระดับภูมิภาค
Regional Cooperation Unit

นางกุสุมา นวพันธ์พิมล
Mrs. Kusuma Nawaphanpimol
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 109 1244 kusuma.n@sueksa.go.th
นางสาวเบญจพร มรรยาทอ่อน
Ms. Benjaporn Munyaton
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   108 1244 benjaporn_m@sueksa.go.th
นางสาวกนกวรรณ แกว่นถิ่นภู
Ms. Kanokwan Kwantinpu
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   110 1244 kanokwan.k@sueksa.go.th
นายธัญชิต ผดุงศุภไลย
Mr. Thanchit Padungsupalai
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ
  108 1244 thanchit.p@sueksa.go.th
นางสาวหงษ์ฟ้า วีระนพรัตน์
Ms.Hongfah Veeranopparat
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   110 1244 hongfah.v@sueksa.go.th
นางสาวพิชญสุดา พลเสน
Ms. Pichayasuda Polasen
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   108 1244 pichayasuda.p@sueksa.go.th

กลุ่มความร่วมมือทวิภาคี
Bilateral Cooperation Unit 

นางภัสศรี ศิริประภา
Mrs. Patsri Siriprapa
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 112 1246 patsri.s@sueksa.go.th
นางสาวรัชนินท์ พงศ์อุดม
Ms. Ratchanin Pongudom
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ
  111   1246 ratchanin.p@sueksa.go.th
นายพัทธดนย์ หลงปาน
Mr. Pattadon Longpan
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   118 1246 pattadon.l@sueksa.go.th
นายนัศรูน เปาะมะ
Mr. Nasroon Pohmah
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   111 1246 nasroon.pm@sueksa.go.th
นายเอกปัญญา ปิยสถิตย์
Mr. Ekpanya Piyasathit
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   118 1246 ekpanya.p@sueksa.go.th
นายอดิเรก บุญเที่ยง
Mr. Adirek Boontaeng
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   113 1246  
นางสาวจาง ฟาน
Ms. Zhang Fan
ผู้เชี่ยวชาญต่างประเทศชาวจีน   113 1246  

กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศต่างประเทศ
Strategy and International Information Unit

นางสาวโกมุที ยมลนันทน์
Ms. Komutee Yamolanan
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม  122 4075 komutee.y@sueksa.go.th
นางศิริณา นาแถมพลอย
Mrs. Sirina Nathaemploy
บรรณารักษ์ ชำนาญการ   123 4075 sirina.n@sueksa.go.th
นายจิรัฎฐ์ แสนดี
Mr. Jirath Saendee
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   124 4075 jirath.s@sueksa.go.th
นายฐิติ ฟอกสันเทียะ
Mr. Thiti Forksantiah
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   124 4075 hutuiti@yahoo.fr
นางสาวณัฐทิมา ชาญสุรีย์
Ms. Natthima Chansuree
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   124 4075 natthima.ch@sueksa.go.th
ว่าที่ร้อยตรีพุฒิเมธ กันธะ
Mr. Puttimet Kunta
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   124 4075 puttimet.k@sueksa.go.th
นายสุเมธ อรรถพันธ์พจน์
Mr. Sumeth Attapanpoj
พนักงานปฏิบัติการด้านคอมพิวเตอร์   123 4075 sumetha@sueksa.go.th
นางสาวพิมพ์ชนา ดาราธวัช
Ms. Pimchana Daratawat
พนักงานจัดการงานทั่วไป   123 4075 pimchana1977@gmail.com
นายณัฐวัฒน์ เวสารัชชานนท์
Mr. Nattawat Wesarachanon
พนักงานด้านภาษาต่างประเทศ   124 4075 Nattawat.wes@sueksa.go.th
นางสาวสุขฤทัย แจ่มเที่ยงตรง
Ms. Sukhruthai Jamtengtong
พนักงานจ้างปฏิบัติงานผู้ช่วยบรรณารักษ์   123 4075 sukhruthai.j@sueksa.go.th

กลุ่มอำนวยการต่างประเทศ
International Administration Unit

นางสาววิมล ลุมพิกานนท์
Ms.Wimon Lumpiganonth
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 105 1248 wimon.l@sueksa.go.th
นางแน่งน้อย อุดมพรวศิน
Mrs.Naeng-Noi Udompornwasin
เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   106 1156 naeng-noi.u@sueksa.go.th
นางสาวธัญน์จิรา ธนาพูนสิทธิ์ เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   101 1156 aew12371@gmail.com
นางเรืองศรี มรรคทรัพย์
Mrs. Ruangsri Makasub
เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   107 1247 ruangsri.m@sueksa.go.th
ว่าที่ร้อยตรีอนุวัฒน์ นกเทศ
Mr. Anuwat Nokthet
นักจัดการงานทั่วไป ปฏิบัติการ   106 1156 anuwat.n@sueksa.go.th
นางนุวดี ดีจังวิภาต
Mrs. Nuwadee Deechungvipart
เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   106 1156 nuwadee.d@sueksa.go.th
นางสาวพัชร์ชรีญา นราวัชรนันท์
Ms. Patchareeya Narawatcharanan
เจ้าพนักงานธุรการ ปฏิบัติงาน   106 1156 patchareeya.n@sueksa.go.th
นางวัลลภา วงคะสุ่ม
Mrs. Wanlapa Wongkhasum
พนักงานจัดการงานทั่วไป   101 1156 wanlapa.w@sueksa.go.th
นางสาวเขมรัฐ เนินภู
Ms. Khemmarat Nernpoo
พนักงานจัดการงานทั่วไป   107 1247 khemmarat.p@sueksa.go.th
นางสาวถักฝัน คงทองสังข์
Ms. Thafan Kongtongsang
พนักงานจ้างปฏิบัติงานจัดการงานทั่วไป   119 1282 thakfan.u@sueksa.go.th
นางสาวสุดารัตน์ ศรีวัง
Ms. Sudarat Sriwang
พนักงานจ้างปฏิบัติงานสารบรรณ รับ-ส่ง
เดินหนังสือราชการ
  119 1282 sudarat.s@sueksa.go.th