Loading color scheme

ทำเนียบข้าราชการ

นายสมทรง งามวงษ์
Mr. Somsong Ngamwong
ผู้อำนวยการสำนักความสัมพันธ์ต่างประเทศ
สำนักงานปลัดกระทรวงศึกษาธิการ

E-mail : somsong.n@sueksa.go.th
โทร. 0 2628 5646-8 ต่อ 120 ภายใน 1242
โทรสาร 02 281 0953

                       
นางสาวสุปราณี คำยวง
Ms. Supranee Khamyuang
รักษาการผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านพัฒนานโยบายความร่วมมือต่างประเทศ     116 1245 supranee.k@sueksa.go.th

กลุ่มความร่วมมือกับองค์การระหว่างประเทศ
International Organization Cooperation Unit                           

นางสาวสุปราณี คำยวง
Ms. Supranee Khamyuang
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ  ผู้อำนวยการกลุ่ม  116 1245  supranee.k@sueksa.go.th
นางภัสศรี ศิริประภา
Mrs. Patsri Siriprapa
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ   115 1245 patsri.s@sueksa.go.th
นางสาวโกมุที ยมลนันทน์
Ms. Komutee Yamolanan
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   115 1245 komutee.y@sueksa.go.th
นางสาวรัชนินท์ พงศ์อุดม
Ms. Ratchanin Pongudom
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   115 1245 ratchanin.p@sueksa.go.th
นางสาวศิริพร วิริยะอัครเดชา
Ms. Siriporn Wiriyaukradecha
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   115 1245 siriporn.w@sueksa.go.th
นางสาวปริตา จรัลชวนะเพท
Ms. Parita Jarulchawanapait
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   115 1245  
นายพัทธดนย์ หลงปาน
Mr. Pattadon Longpan
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   114 1245 pattadon.l@sueksa.go.th
นางสาวพนิดา ทวีลาภ
Ms. Panida Taweelap
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   114 1245 panida.t@sueksa.go.th
นางสาวหงษ์ฟ้า วีระนพรัตน์
Ms.Hongfah Veeranopparat
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   114 1245 hongfah.v@sueksa.go.th

กลุ่มความร่วมมือระดับภูมิภาค
Regional Cooperation Unit

นางกุสุมา นวพันธ์พิมล
Mrs. Kusuma Nawaphanpimol
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 109 1244 kusuma.n@sueksa.go.th
นางสาวรุ่งกานต์ พันธุ์ภักดี
Ms. Rungkan Punpukdee
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   108 1244 rungkan.p@sueksa.go.th
นางสาวเบญจพร มรรยาทอ่อน
Ms. Benjaporn Munyaton
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   108 1244 benjaporn_m@sueksa.go.th
นางสาวสิริภัคค์ ธรรมบุศย์
Ms. Siripakka Dhamabus
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   108 1244 siripakka.d@sueksa.go.th
นายธัญชิต ผดุงศุภไลย
Mr. Thanchit Padungsupalai
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   108 1244 thanchit.p@sueksa.go.th
นายพงศกร รุทระวณิช
Mr. Pongsakorn Rudravanija
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   110 1244 pongsakorn.r@opse.moe.go.th

กลุ่มความร่วมมือทวิภาคี
Bilateral Cooperation Unit 

นางสาวจิตรลดา จันทร์แหยม
Ms. Chitralada Chanyaem
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 112 1246 chitralada.c@sueksa.go.th
นางสาวกนกวรรณ แกว่นถิ่นภู
Ms. Kanokwan Kwantinpu
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   113 1246 kanokwan.k@sueksa.go.th
นางสาวกุณฑิกา พัชรชานนท์
Ms. Kuntigar Patcharachanon
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   117 1245 kuntigar.p@sueksa.go.th
นางสาวปาตีฮะห์ ดอเลาะ
Ms. Pateehah Doloh
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   113 1246 pateehah@sueksa.go.th
นางสาวพิชญสุดา พลเสน
Ms. Pichayasuda Polasen
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   117 1245  
นางสาวจาง ฟาน
Ms. Zhang Fan
ผู้เชี่ยวชาญต่างประเทศชาวจีน   111 1246  

กลุ่มสารสนเทศต่างประเทศ
Publication and Information Unit

นางพิมพ์วรัชญ์ เมืองนิล
Mrs. Phimwarat Muangnil
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม  122 4075 phimwarat.m@sueksa.go.th
นางศิริณา นาแถมพลอย
Mrs. Sirina Nathaemploy
บรรณารักษ์ ชำนาญการ   123 4075 sirina.n@sueksa.go.th
นายฐิติ ฟอกสันเทียะ
Mr. Thiti Forksantiah
นักวิเทศสัมพันธ์ ปฏิบัติการ   124 4075 hutuiti@yahoo.fr
นายสุเมธ อรรถพันธ์พจน์
Mr. Sumeth Attapanpoj
พนักงานปฏิบัติการด้านคอมพิวเตอร์   124 4075 sumetha@sueksa.go.th
นางสาวพิมพ์ชนา ดาราธวัช
Ms. Pimchana Daratawat
พนักงานจัดการงานทั่วไป   123 4075 pimchana1977@gmail.com
นางสาวสุขฤทัย แจ่มเที่ยงตรง
Ms. Sukhruthai Jamtengtong
พนักงานจ้างปฏิบัติงานจัดการงานทั่วไป   123 4075 pimchana.d@sueksa.go.th

กลุ่มนโยบายและยุทธศาสตร์ต่างประเทศ
Policy and Strategy Unit     

นางสาววิมล ลุมพิกานนท์
Ms.Wimon Lumpiganonth
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 104 1247 wimon.l@sueksa.go.th
นายจิรัฎฐ์ แสนดี
Mr. Jirath Saendee
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการ   107 1247 jirath.s@sueksa.go.th
นางสาวรุจาภา ทานวัน
Ms. Rujapa Tharnwan
พนักงานด้านภาษาต่างประเทศ   103 1247 rujapa.t@sueksa.go.th
นางสาวถักฝัน อุตมขจรกุล
Ms. Thafan Utamakajkul
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
โครงการ 1 อำเภอ 1 ทุน
  103 1247 thakfan.u@sueksa.go.th

กลุ่มบริหารงานต่างประเทศ
International Administration Unit

นางนฤมล สุวรรณเนตร
Mrs. Naruemon Suwannet
นักวิเทศสัมพันธ์ ชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่ม 103 1247 narumol.s@sueksa.go.th
นางสิริกาญจน์ ทวีแก้ว
Mrs. Sirikarn Taveekeaw
เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   119 1243 sirikarn.t@sueksa.go.th
นางแน่งน้อย อุดมพรวศิน
Mrs.Naeng-Noi Udompornwasin
เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   102 1250 naeng-noi.u@sueksa.go.th
นางสาวธัญน์จิรา ธนาพูนสิทธิ เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   119 1282 aew12371@gmail.com
นางเรืองศรี มรรคทรัพย์
Mrs. Ruangsri Makasub
เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   101 1247 ruangsri.m@sueksa.go.th
ว่าที่ ร.ต.อนุวัฒน์ นกเทศ
Mr. Anuwat Nokthet
นักจัดการงานทั่วไป ปฏิบัติการ   106 1156 anuwat.n@sueksa.go.th
นางนุวดี ดีจังวิภาต
Mrs. Nuwadee Deechungvipart
เจ้าพนักงานธุรการ ชำนาญงาน   119 1243 nuwadee.d@sueksa.go.th
นางสาวนิจวรีย์ วรรณาลัย
Ms. Nitvaree Wannalai
เจ้าพนักงานธุรการ ปฏิบัติงาน   102 1250 nitvaree.w@sueksa.go.th
นางสาวกรรณิการ์ ตายะ
Ms. Kannika taya
เจ้าพนักงานธุรการ ปฏิบัติงาน   102 1250 kannika_t@sueksa.go.th
นางวัลลภา วงคะสุ่ม
Mrs. Wanlapa Wongkhasum
พนักงานจัดการงานทั่วไป   101 1156 wanlapa.w@sueksa.go.th
นางสาวสุดารัตน์ ศรีวัง บุคคลภายนอกเหมาบริการ   119 1243 sudarat.s@sueksa.go.th